Jump to content

ขริบฟรี

Recommended Posts

แบบไหนถึงจะขริบฟรี

1. Phimosis (โรคหนังหุ้มปลายอวัยวะเพศชายไม่เปิด) คือ ถอกไม่ได้ ถอกไม่คล่อง ถอกแล้วรัดคอ ฯลฯ1454373072062.jpgSmartSelectImage_2015-11-24-01-02-04.png

2. ใช้งานแล้วเกิดปัญหา เจ็บ มีแผล หนังหุ้มปริแตก ถือว่าเป็นปัญหาต่อการดำรงชีวิต

3.อุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถใช้งานได้เหมือนเดิม

แบบไหนไม่ฟรี

1. เพิ่อความสวยงาม ตกแต่ง แก้ไข

2. อยากทำเองโดยไม่มีปีญหาเรื่องหนังหุ้มปลาย ปิดเปิดสะดวกอยู่แล้ว

ขริบได้ที่ไหน

ตามสิทธิ บัตรทอง ประกันสังคม เบิกต้นสังกัด ฌ สถานบริการประจำตัวของท่าน

ไม่รู้สิทธิโทรสอบถาม 1330 กด 2 ใส่เลขประจำตัวประชาชน 13 หลัก

มีข้อสงสัยสอบถามได้ครับ

หมายเหตุรูปสุดท้ายถือว่าปกติครับไม่ฟรี!!!!

• Like 14

ของผมไม่ฟรีครับ  จ่ายไปประมาณ 3000 หรือ 3500 ไม่เเน่ใจครับ  เเต่ผลงานออกมา คุ้มค่ามาก ๆๆ ไม่เสียใจ และไม่เสียดายเงินเลยครับ  สู้ๆครับ สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจครับ

• Like 1

2 hours ago, pasasin said:

ของผมไม่ฟรีครับ  จ่ายไปประมาณ 3000 หรือ 3500 ไม่เเน่ใจครับ  เเต่ผลงานออกมา คุ้มค่ามาก ๆๆ ไม่เสียใจ และไม่เสียดายเงินเลยครับ  สู้ๆครับ สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจครับ

พอจะมีให้ยืมสัก1000มั้ยครับ 5555

Just now, strokecheese said:

พอจะมีให้ยืมสัก1000มั้ยครับ 5555

55555 ไม่รู้ว่าตอนนี้ ที่บางกะปิ ขริบกี่บาท นะครัับ

Just now, KTTK said:

5500 ครับ

ขอบคุณครับ ดีใจจังครับที่ตัดสินใจทำตั้งเเต่เเรกๆ หลังจากที่ศึกษาข้อมูลในบอร์ดได้ ประมาณ 1 อาทิตย์ ครับ  

• Like 2

ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ 

ผมว่าน่าจะปักหมุดนะ

(ป.ล. ทำไมมี 2 กระทู้เหมือนกันอ่ะครับ?)

Edited by avocado
  • Like 1

ใครมีปัญหาดังกล่าว ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายนะครับ อายุไม่ถึง 18 ปรึกษาผู้ปกครองก่อน เรื่องใหญ่สุด ๆ อยู่ที่ความกล้าแล้วครับ จะยอมเปิดเผย ปรึกษาคนรอบข้าง พบแพทย์ สู้ นะครับ

• Like 1

ตัวอย่างปะญหาที่สามารถขริบฟรีได้แน่ ๆ ใครมีปัญหาคล้ายแบบนี้รีบเลบครับ ยิ่งเร็วหล่อเร็ว

ขออภัย คุณยังไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้งาน จึงไม่มีสิทธิ์ดูไฟล์แนบนี้

ขออภัย คุณยังไม่ได้ลงชื่อเข้าใช้งาน จึงไม่มีสิทธิ์ดูไฟล์แนบนี้

Edited by hinut
  • Like 4
  • Wow 2

• DorRorSor featured, pinned and unpinned this topic

จากรูปที่เห็นนี่เรียกว่าเปิดออกมาได้แค่รูเข็มเลยนะครับ อันนี้ก็น่าจะไปขริบ เห็นแล้วกลัวว่าข้างในจะหมักหมมเยอะเลยนะครับ

• 2 weeks later...
  • Administrators

สาเหตุที่ส่วนใหญ่หมอรพ.รัฐไม่ค่อยทำให้

เพราะส่วนใหญ่การขริบบ้านเราก็ทำไม่เยอะ ตัวเลขผมว่าแค่ประมาณ 10-15 เปอร์เซนต์เองที่ทำ (รวมอิสลาม)

ดังนั้นหมอหลายคนเองก็ไม่ทำ ก็เลยเห็นว่ามันก็ไม่ค่อยจำเป็น ซึ่งไม่เหมือนทางตะวันตก

ทำให้หลายครั้งเวลาไปรพ.ถ้าหมอเห็นว่ารูดเปิดได้ก็ไล่กลับบ้านหมด

และอีกอย่างก็คนไข้ในรพ.รัฐเยอะมาก ส่วนใหญ่มีโรคหนักหนาสาหัสเช่นมะเร็ง นิ่ว สารพัด

เค้าเลยมองว่าเรื่องจู๋อักเสบมันเล็กน้อย เอายาไปกิน ๆ ทาๆ ก็พอ นัดใหม่ 3 เดือนไรงี้ครับ

• Like 4

• 1 month later...
On Wednesday, December 07, 2016 at 8:59 PM, pasasin said:

ทำที่ไหนครับ ทำเสรจทำงานได้เลยมั้ย ล้างแผลยังไง

1 hour ago, Nanasara said:

ทำที่ไหนครับ ทำเสรจทำงานได้เลยมั้ย ล้างแผลยังไง

ตามสิทธ์บัตรทองหรือประกันสังคมครับ

แต่ต้องได้รับความเห็นจากคุณหมอครับถึงใช้ได้

เรื่องล้างแผลก็ทำเองได้ เหมือนแผลทั่วไป ล้างน้ำเกลือ ทาเบตาดีน รอแห้ง พันกระชับ

เรื่องไปทํางานสามารถทำได้ แผลผ่าตัดเล็ก ช่วงแรก เดินอย่าเยอะ ก็ไม่มีปัญหาครับ

• 7 months later...
  • 1 year later...
  • 4 months later...
3 hours ago, TATAR147 said:

ขลิบฟรี ขลิบที่ไหนได้บ้างคับ รบกวนหน่อยคับ ตอนนี้ มีรอยปริตรงหนังหุ้มปลาย เจ็บแสบ

การขลิบฟรีคือการใช้สิทธ์ที่ตัวเองมี ดังนี้

1 ประกันสังคม 

2 สิทธ์บัตรทอง ประกันสุขภาพทั่วหน้า สิทธิ 30 บาท

3 ประกันจ่าย

ทั้งหมดขึ้นอยู่กับแพทย์วินิจฉัยให้เราใช้ได้ ถ้าแพทย์ไม่ลงความเห็นว่าเป็นปัญหา จะกลายเป็นศัลยกรรมเพื่อความสวยงาม ดังนั้นจะต้องควักเงินจ่าย้เอง ลองไปตรวจสอบก่อนครับ

สงสัยปรึกษาได้

• Like 1

• 1 month later...